OFISI YA RAIS-UTUMISHI YATEKELEZA MAELEKEZO YA MHE.
RAIS YA KUHUISHA MIUNDO YA MAENDELEO YA UTUMISHI YA
KADA ZA MAKATIBU MAHSUSI NA WATUNZA KUMBUKUMBU NA
NYARAKA ITAKAYOANZA KUTUMIKA MWEZI JULAI, 2023

Na. Veronica E. Mwafisi-Zanzibar

Tarehe 28 Mei, 2023

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora,
iImetekeleza maelekezo ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ya kuhuisha Muundo wa Maendeleo ya
Utumishi wa Kada za Makatibu Mahsusi na Watunza Kumbukumbu na
Nyaraka ambayo itaanza kutumika Julai 1, 2023.

Hayo yamesemwa na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Mhe. George Simbachawene
alipokuwa akitoa maelezo mafupi kwa Mhe. Rais wakati wa kilele cha
Mafunzo ya Uadilifu kwa Wanachama wa Chama cha Menejimenti ya
Kumbukumbu na Nyaraka Tanzania (TRAMPA) na Mkutano Mkuu wa 10
wa Chama cha Makatibu Mahsusi Tanzania (TAPSEA) uliofanyika
Zanzibar tarehe 27/05/2023.

Mhe. Simbachawene amesema pamoja na maelekezo ya kuhuisha
muundo huo, Mhe. Rais pia alielekeza kukiwezesha na kukipa hadhi Chuo
cha Utumishi wa Umma, Kampasi ya Tabora kuzalisha Makatibu
Mahususi wenye viwango na ubora unaokubalika kitaifa na kimataifa
ambapo Chuo hicho kimeboresha mitaala yake ambayo
imeshaidhinishwa na Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya
Ufundi Stadi (NACTVET) ambao utaanza kutumika kuanzia mwaka wa
masomo wa 2023/24 unaoanza mwezi Oktoba, 2023.

Mhe. Simbachawene ameongeza kuwa katika kushughulikia uhaba wa
watumishi wa kada hizi mbili ndani ya Utumishi wa Umma, Serikali imetoa
vibali 512 vya ajira mpya wa kada za Makatibu Mahsusi na nafasi 443 na
ajira mpya kwa kada za Watunza Kumbukumbu na Nyaraka katika mwaka
wa fedha 2022/23.

Pia, katika mwaka wa fedha 2023/24, Ofisi ya Rais-UTUMISHI
imeidhinisha jumla ya nafasi 775 za ajira mpya za kada ya Makatibu
Mahsusi na nafasi 930 za ajira mpya za kada za Watunza Kumbukumbu
na Nyaraka.



Mhe. Simbachawene amesema kwa kutambua mchango wa kada hizi
mbili katika ustawi wa Utumishi wa Umma, jumla ya watumishi 450 wa
kada za Makatibu Mahususi wamepandishwa vyeo na kuidhinishiwa
mishahara mipya kuanzia mwezi Mei, 2023 na watumishi
wengine 462 wanarajiwa kuidhinishiwa vyeo na mishahara mipya mwezi
Juni, 2023. Hivyo kufanya idadi ya Watumishi waliopandishwa vyeo
kufikia 912.

Aidha, jumla ya Watunza Kumbukumbu 394 waliokasimiwa katika lkama
na Bajeti ya mwaka 2022/23 wameshapandishwa vyeo na kuidhinishiwa
mishahara ya vyeo vipya mwezi Mei, 2023 na watumishi
wengine 255 wanatarajiwa kuidhinishiwa vyeo na mishahara mipya
mwezi Juni, 2023.

Katika mkutano huo, zaidi ya Wanachama 7,943 wa TAPSEA na
TRAMPA walikula kiapo cha uadilifu na Utunzaji wa Siri mbele ya Mhe.
Rais kutokana na unyeti na umuhimu wa majukumu wanayoyatekeleza.

Mhe. Simbachawene amemshukuru Mhe. Rais kwa maelekezo yake ya
kukutanisha vyama hivi pamoja na kufanyia Mkutano Zanzibar ambapo
imeongeza undugu na mshikamano kwa kada hizi mbili na Wananchi wa
pande zote mbili za Jamhuri wa Muungano wa Tanzania.

Amembhakikishia kuwa, Serikali zote mbili kupitia Afisi ya Rais, Katiba,
Sheria, Utumishi na Utawala Bora — Zanzibar na Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora ya JMT itaendelea
kutoa ushirikiano kwa Viongozi wa TRAMPA na TAPSEA, kusimamia
utendaji kazi wa Watalaamu wa kada hizi mbili pamoja na kutatua
changamoto mbalimbali za kisera, Kitaaluma na kiutendaji ili kuwezesha
utoaji wa huduma bora na yenye tija kwa maendeleo ya Taifa.

Mkutano huo wa pamoja umefanyika kwa mara ya kwanza katika historia
ya Vyama hivi viwili kwa lengo la kudumisha mshikamano wa kada hizi
mbili kama ilivyoelekezwa na Mhe. Rais



